frost magical ice of siam
เมืองน้ำแข็ง พัทยา หนีร้อนไปพึ่งเย็น
อาณาจักรน้ำแข็งแห่งใหม่ อยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพที่พัทยานั่นเอง
เป็นเมืองแห่งประติมากรรมน้ำแข็งแกะสลักอันสวยงาม ที่เนรมิตก้อนน้ำแข็งธรรมดาให้ ดูมีชีวิต ท่ามกลางอุณหภูมิติดลบ 10 องศาเซลเซียส บนพื่นที่ 30,000 ตารางเมตร และพื้นที่จัดแสดงประติมกรรมทรายขาว ลวดลายสวยงาม แบบไทยๆ ที่มีมุมให้ถ่ายรูปได้อย่างสะใจกันเลย ด้วยผลงานจากฝีมือของช่างชาวไทยที่ได้รับรางวัลจากเวทีการแข่งขันแกะสลักน้ำแข็งระดับโลกอีกด้วย
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_1.jpg)
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_2.jpg)
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_3.jpg)
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_4.jpg)
ก่อนมาที่นี่แนะนำให้เตรียมอุปกรณ์กันหนาวมาด้วย เช่น รองเท้า ถุงมือ เสื้อกันหนาว
หากใครไม่มีเค้าจะมีให้เช่าอุปกรณ์ ในราคาไม่แพง ใครที่ไม่ทนอาการหนาวแนะนำว่าให้เตรียมพร้อมไว้ดีกว่า เพราะข้างในจะหนาวมากๆ
เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน เวลา 09.00-20.00 น.
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_6.jpg)
![เมืองน้ำแข็ง](/public/images/articles/contentImg/6-36-1695717619_8.jpg)